தாயின் காலடியில் சுவர்க்கம் இருப்பதாக இஸ்லாம் கூறுகிறது?

கேள்வி:bதாயின் காலடியில் சுவர்க்கம் இருப்பதாக இஸ்லாம் கூறுகிறது. அந்தத் தாயின் காலில் விழுவதை ஏன் இஸ்லாம் பாவம் என்று கூறுகிறது? மாரிமுத்து

பதில்: (சகோதரர், பி. ஜைனுல் ஆபிதீன்)
இது இலக்கியச் சொல். தாய் நிற்கின்ற இடத்தை தோண்டிப் பார்த்தால் அங்கே சுவர்க்கம் இருக்குமா? தாயின் காலடியில் சுவர்க்கம் என்பது தாய்க்குக் கட்டுப்பட்டு, மரியாதை கொடுத்து கண்ணியப்படுத்த வேண்டும் என்பதாகும்.


மனிதர்கள் எல்லாம் சமம் என்பதால் யாரும் யாருடைய காலிலும் விழுவதை நபிகள் நாயகம்(ஸல்) அவர்கள் தடுத்துள்ளார்கள். பகுத்தறிவுள்ள நாம் கொஞ்சம் சிந்திக்க வேண்டும். இந்த அறிவை யாருடைய காலிலும் வைத்துவிடக் கூடாது இந்த கிரீடத்தை; (அறிவை) கீழே இறக்கவும் கூடாது.

தன்னுடைய தாய் தந்தையின் காலில் விழுந்து மரியாதைச் செய்யும் பலர் அந்தத் தாய் தந்தையர்களுக்கு உணவளிக்க மறுப்பதையும், கொடுமைப் படுத்துவதையும், மரியாதைக்குறைவாக நடத்துவதையும் பார்க்கின்றோம். ஆகவே இதை வைத்துக் கொண்டு காலில் விழுவதை நியாயப்படுத்தக் கூடாது.

Advertisements

பற்றி தமிழ் தவ்ஹீத் (Tamil Thowheed)
தமிழ் தவ்ஹீத்.காம், இது இஸ்லாத்தின் ஏகத்துவ கொள்கையை அதன் தூயவடிவில் பரப்பிட செயல்படும் தமிழ் இனையதளம். TamilThowheed.com is a pure Thowheed site for Tamil Islamic Community. Email: tamilthowheed@gmail.com

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.